Date/Time:
Date(s) - 24/06/2018
All Day
Location: Swansea City Centre
Dyma’r Hanner Marathon gorau yn y DU yn ôl y Gwobrau Rhedeg 2018
Yn un o’r rasys Hanner Marathon sy’n datblygu’n gyflymaf yn y DU, mae’r Hanner Marathon JCP wedi dychwelyd ar gyfer ei 5ed flwyddyn. Mae llwybr y ras fythgofiadwy hon yn ymestyn o ganol dinas Abertawe ar hyd yr arfordir gwych ac yn cynnwys holl brif dirnodau Abertawe.
Ffi gofrestru £33 i aelodau/£35 i’r rhai nad ydynt yn aelodau.
Am fwy o wybodaeth ac i gofrestru, ewch i’r wefan yn www.swanseahalfmarathon.co.uk
Cau’r ffyrdd a chyfyngiadau parcio
Cau’r Ffordd
Dydd Sul – 4am tan 11am
- Stryd Francis – cyffordd â Rhodfa San Helen
- Heol Neuadd y Ddinas – De, Heol Neuadd y Ddinas – Gogledd a Heol San Helen – ar eu hyd cyfan
- Cilgant San Helen – cyffordd Heol Neuadd y Ddinas – Gogledd i’r gyffordd â Heol Neuadd y Ddinas – De
- Maes Parcio Neuadd y Ddinas
(BYDD CYFYNGIADAU PARCIO AR WAITH AR YR FFYRDD UCHOD O 18:00, 23 MEHEFIN 2018)
- Cyffordd Rhodfa San Helen â’r B4290 (Heol San Helen)
- Cyffordd Heol Brynymor â’r B4290 (Heol San Helen)
- Cyffordd Stryd Brunswick, Stryd Russell, Stryd Henrietta, Stryd George, Stryd Nicholl, Stryd Argyle, Stryd Richardson â Heol San Helen
- Cyffordd Heol Bond â’r B4290
- Cyffordd Stryd Rhydychen â’r B4290
- Cyffordd Heol y Traeth â’r B4290
Dydd Sul – 8.30am tan 9.45am
- Wedi cau ar eu hyd cyfan: Stryd Dilwyn o’i chyffordd â Stryd Rhydychen, Stryd Christina, Ffordd y Brenin a Stryd y Berllan.
Dydd Sul – 8am tan 9.45am
- Stryd Cradock, Ffordd Bellevue, y B4290, Stryd y Coleg, Lôn Welcome a Ffordd y Brenin – ar eu hyd cyfan
- Cyffordd Stryd Pleasant â Stryd y Berllan
- Cyffordd Alexandra Place â Stryd y Berllan
- Stryd Dyfaty – Yr A4118 i’r de – Greenhill i’w chyffordd a Stryd Rhydychen
- Cyffordd Stryd Mariner â Stryd Dyfaty
- Cyffordd Stryd Ebenezer â Stryd Dyfaty
- Cyffordd Stryd Tontine – dim troi i’r chwith â chyffordd Stryd Dyfaty
- Stryd y Berllan – ar ei hyd cyfan o’i chyffordd â’r B4290
- Cyffordd Grove Place â’r A4118
- Cyffordd Ffordd y Dywysoges â’r A4067 Heol Ystumllwynarth
(BYDD CYFYNGIADAU PARCIO AR WAITH AR Y 6 FFORDD GANLYNOL O 18:00, 23 MEHEFIN 2018)
- Y B4489 – cyffordd deheuol Y Stryd Fawr â’r B4290 – Gorsaf Drenau
- Cyffordd Ivy Place â’r B4290 – Gorsaf Drenau
- Stryd Beili’r Castell, Stryd y Castell, Stryd Caer a Stryd y Gwynt ar eu hyd cyfan.
Dydd Sul – 8.30am tan 11am
- Pontydd Tawe – I’r gorllewin tuag at Abertawe
- Yr A4067 Heol Ystumllwynarth: – o’i chyffordd â Ffordd y Gorllewin i Res Alberts.
- Yr A4067 Parêd y Cei: – o siop Sainsbury’s i Stryd y Gwynt.
- Yr A4067 Heol Victoria : – ar ei hyd cyfan i’r ddau gyfeiriad
Dydd Sul – 8.45am tan 3pm
- Somerset Place, Stryd Adelaide a Glan y Fferi – ar eu hyd cyfan.
(BYDD CYFYNGIADAU PARCIO AR WAITH AR Y 3 FFORDD UCHOD O 18:00, 23 MEHEFIN 2018)
- Stryd y Pier – ar ei hyd cyfan
- Cyffordd Heol East Burrows â Somerset Place
- Cyffordd Cambrian Place â Somerset Place
- Burrows Place –ei hyd cyfan
(caniatáu mynediad i’r safle ac oddi yno lle bo’n bosib)
- Yr A4067 Heol Ystumllwynarth 08:30 tan 10:40: – Ffordd y Gorllewin i Heol Neuadd y Ddinas – De
- Yr A4067 Heol y Mwmbwls 08:30 tan 11:30: – I’r gorllewin o Heol Neuadd y Ddinas – De i Knab Rock.
Dim allanfa rhwng 8.30am a 11.30am
- Heol Maylas i’r A4067 Heol y Mwmbwls i’r gorllewin tuag at y Mwmbwls
- Rhodfa Llwynderw i’r A4067 Heol y Mwmbwls. Lilliput Lane ar i’r A4067 Heol y Mwmbwls.
- Canolfan y Fyddin Wrth Gefn i’r A4607 Heol y Mwmbwls. Heol Fairwood ar i’r A4067 Heol y Mwmbwls. Rhodfa Alderwood i’r Heol y Mwmbwls.
- O Lôn Bethany i Heol y Mwmbwls. Cwrt Palmyra i Heol y Mwmbwls. Rhodfa Norton i Heol y Mwmbwls. Heol Norton i Heol y Mwmbwls. Heol Newton i Heol y Mwmbwls.
- Yr A4067 Heol y Mwmbwls – i’r dwyrain o’i chyffordd â’r B4593 Heol Newton i’r gyffordd â’r B4436 Heol Mayals
Dim troi i’r dde rhwng 8.30am a 11.30am
Lôn Dunns i Heol y Mwmbwls. Lôn Parc yr Eglwys i Heol y Mwmbwls. Teras Myrtle i Heol y Mwmbwls. Lôn y Pentref i Heol y Mwmbwls. George Bank i Heol y Mwmbwls.
Cyfyngiadau Amrywiol rhwng 8.15am a 11.30am
- Lôn Sgeti i’r A4067 Heol y Mwmbwls – dim troi i’r dde/dim tro pedol. Heol Ashleigh i’r A4067 Heol y Mwmbwls – dim troi i’r dde.
- Lôn Brynmill i’r A4067 Heol y Mwmbwls – dim troi i’r dde, dim troi i’r chwith. Heol Derwen Fawr i’r A4067 Heol y Mwmbwls – dim troi i’r dde.
- Mill Lane i’r A4067 Heol y Mwmbwls – dim troi i’r dde.
- Ffordd ddienw (tafarn The Woodman) i’r A4067 Heol y Mwmbwls – dim troi i’r dde.
Cyfyngiadau Amrywiol rhwng 8.30am a 9.45am
- Dunvant Place i’r A4067 Heol Ystumllwynarth – dim troi i’r chwith, dim troi i’r dde.
Categories